.:: United Season Review 2012-2013 Part I : [เริ่มต้นฤดูกาลด้วย "โดนนำสไตล์!!!"] ::.

กระทู้สนทนา
กลับมาเจอกันอีกครั้งนะครับสำหรับรีวิวการแข่งขันของแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ประจำฤดูกาล 2012-1013
ซึ่งแน่นอนครับถ้ามีกระทู้นี้เป็นอันเข้าใจว่า แมนฯยูไนเต็ด ไม่ว่าวในฤดูกาลนั้น 55555+

สำหรับฤดูกาลนี้มีเกมส์การแข่งขันอย่างเป็นทางการรวมทั้งหมด 57 นัด
ผมจะแบ่งเป็นพาร์ทๆนะครับ แต่ละพาร์ทของฤดูกาลนี้เหมือนกับนิยายเลยครับ
หลากความรู้สึกเหลือเกิน ทั้งสนุก ตื่นเต้น เศร้า ตระหนก และซาบซึ้ง ขอนำเสนอพาร์ทแรกก่อนแล้วกันนะครับ

"โดนนำสไตล์"

ยูไนเต็ดปิดฉากฤดูกาล 2011-2012 ด้วยความเจ็บปวด การฉลองแชมป์แค่ไม่กี่นาทีก่อนที่ เอลกุน จะยิงกระชากถ้วยให้กลับไปเอติฮัทสเตเดี้ยม
สร้างความอับอายให้แก่แฟนๆยิ่งนัก (หน้าเฟสบุ๊คของผมเต็มไปด้วยคลิปความยาว 9 นาทีกว่าๆนั้นเต็มฟีทไปหมดT____T)

ไม่มีคำว่าท้อแท้และยอมแพ้สำหรับเซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน ปฏิบัติการ "นำถ้วยกลับบ้าน" ของป๋าจึงเกิดขึ้น
พร้อมเซ็นต์สัญญากับนักเตะใหม่ถึง 4 คนด้วยกัน

นัดแรกของฤดูกาลจึงเริ่มต้นด้วยความไม่คุ้นเคย.....ไม่มีแข่งชิงถาดการกุศล
เราเริ่มต้นกับทีมตัวแสบของฤดูกาลที่แล้ว ที่ไล่ตีเสมอแย่ง 3 แต้มอันมีค่าของเราไปจนเป็นสาเหตุหนึ่งเลยแหละ ที่ทำให้พลาดแชมป์

เจ้าท็อปฟี่สีน้ำเงิน......เอฟเวอร์ตัน!!!

ปล. แล้วก็ไม่น่าเชื่อครับว่าทีมนี้นี่เองที่จะมีสายสัมพันธ์กับเราอย่างคาดไม่ถึง ด้วยการที่ผู้จัดการทีมของเอฟคือทายาทที่ป๋ามองไว้ให้มาสืบสานตำนานแพนด้าแห่งเมืองสก็อตในรั้วโอลแทรฟฟอร์ด 55555+
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่