รบกวนสอบถามเรื่อง alu ตัว top กับ carbon ตัวล่าง ครับ

กระทู้คำถาม
คือกำลังหาข้อมูลจะถอยหมอบ เห็น เพื่อน ๆ คุยกันเรื่อง alu ตัว top กับ carbon ตัวล่าง ผมเลยไม่แน่ใจถึงความแตกต่างระหว่าง 2 แบบนี้
มีตัวเลือก final แล้ว 2 ยี่ห้อ 4 ตัวเลือก ( ตอนแรกมอง ไว้ 2 แบบ คือ carbon อย่างเดียว แต่เป็นตัวเริ่มต้น )
1.    Giant TCR composite
2.    Trek Madone 3.1
3.    Giant TCR Compact
4.    Trek Madone 2.1
รบกวนขอความคิดเห็นจากเพื่อน ๆ หน่อยครับ ขอบคุณครับ
ยิ้ม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่