วิเคราะห์เจาะลึกโปรโมชันวัตสัน Summer Buffet (18 เม.ย. - 15 พ.ค. 56) ปะ ฉะ ดะ จัดเต็ม !!

โปรโมชันวัตสันรอบนี้เอาใจคนที่ไม่ชอบซื้อของซ้ำกัน 2 ชิ้นเหมือนกับโปร 1 แถม 1 หรือโปรชิ้นที่ 2 บาทเดียว
โปรนี้ชื่อว่า  Summer Buffet  คือ)   คือจับกลุ่มซื้อ 3 ชิ้นอะไรก็ได้ติดสติ๊กเกอร์ 199 บาท  
จะซื้อ 3 ชิ้นนั้นในราคา 199 บาท  หรือถ้าติดสติ๊กเกอร์ 299 ก็จับกลุ่มสินค้าในเรต 299 นั่นแหละมา 3 ตัวแล้วจ่าย 299 บาท

นั่นหมายความสินค้าในกลุ่ม 199 บาท หาร 3 จะเท่ากับว่าซื้อสินค้าเฉลี่ยชิ้นละ 66.3 บาท  
ส่วนสินค้ากลุ่ม 299 ก็จะตกแล้วชิ้นละ 100 บาท  เอาเป็นว่าผมใช้ราคา  66.3 บาท กับ 100 บาท
เป็นเกณฑ์ตัดสินและกันนะครับว่าสินค้าตัวนั้น  ๆ  ถือว่าถูกหรือว่าแพงเมื่อเทียบกับโปรอื่น ๆ + ร้านอื่น ๆ

แต่โปรรอบนี้เท่าที่ดูมาวัตสันค่อนข้างเจ้าเล่ห์พอสมควร  บางตัวก็ขึ้นราคาก่อนลดก็มี
(มันเป็นเรื่องปกติของวัตสันไปแล้วใช่ไหม)    บางตัวก็ลดไม่ได้เยอะอะไรเลยคับลดไม่ถึง 10 บาทก็มี  
งั้นดูตามผมไปเลยและกันนะครับว่าจะมีตัวไหนบ้างที่ผมจะหยิบยกเอามาเป็นประเด็นกันในกระทู้นี้ครับ

ฝากเพจด้วยค้าบ อัพเดทโปรโมชัน + สาระ +ความรู้ ได้ที่ https://www.facebook.com/JimmyPhenomenon
//อย่าเป็นเป็นเหยื่อของการตลาดถ้าชอบ ถ้าเป็นว่ามีประโยชน์อย่าลืมกด + กันนะครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่