ระหว่างฟีโน่ หัวฉีด กับ มีโอหัวฉีด เลือกอะไรดีครับ

กระทู้คำถาม
วันนี้ไปดูรถมอไซมาครับสนใจอยู่ 2 รุ่น คือ 1. FINO หัวฉีด 2. MIO125I ตัวใหม่ โดยส่วนตัวสองตัวนี่ไม่ต่างกันด้านราคา (ราคาเท่ากัน) ต่างกันที่ระบบระบายอากาศ ที่เก็บของใต้เบาะ แต่ส่วนตัวใช้มีโอ 125(คาบู) อยู่ ก็ไม่จุกจิกอะไรเพียงแต่เติมน้ำหล่อเย็นลำบากหน่อยและกินน้ำมัน อยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำกันหน่อยครับ (โดยเฉพาะคนที่เค่ยใช้รถสองรุ่นนี่ครับ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่