ใครเคยไปที่นี่ ที่ ญี่ปุ่นบ้างค่ะ

กระทู้สนทนา

วัด Kumano Nachi Taisha
แถว Kansai ค่ะ

อยากทราบว่า น่าไปไหมค่ะ ดูๆแล้ว ใช้เวลา นานทีเดียวที่จะเดินทาง จาก เกียวโต หรือโอซาก้าไป

พอดีมีเวลาอยู่ ที่ เกียวโต 7 วัน ว่าจะอยู่เที่ยว เกียวโต 3 วัน
เที่ยวโอซาก้า 2 วัน และ เหลือ อีก 2 วัน
อยากหา side trip ที่ Kansai wide area pass ใช้ได้ ไป ค่ะ เพราะจะซื้อตั๋ว 4 วัน 7000 เยน ใช้เลยค่ะ

รบกวน ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ปล แล้ว ภูเขา Yoshinoyama ใช้Kansai wide area pass ได้ไหมค่ะ ถ้า ต้องจ่ายเพิ่ม ประมาณเท่าไหร ค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่