จ่ายเงินค่าทางด่วนกันแล้ว รับใบเสร็จเก็บไว้ในรถด้วยนะคะ อย่าโยนทิ้งไว้หน้าด่าน

กระทู้สนทนา
วันนี้ ขับรถไปทำงาน ใช้เส้นทางวงแหวนตะวันออก ช่วงด่านทับช้าง มุ่งหน้าบางนา เห็นรถหลายๆคันรับใบเสร็จค่าผ่านทางแล้วโยนทิ้งหน้าด่านเลย ขอความกรุณาหลายๆท่านอย่าทำเลยนะคะ ขยะเต็มหน้าด่าน กระดาษปลิวว่อนไปหมดเลยค่ะ ยิ่งเวลาลมแรงๆนี่ ปลิวไกลเลยค่ะ

ตัวอย่างของรถที่ทิ้งใบเสร็จหน้าด่านค่ะ ปลิวมาติดหน้ากระจกรถเราเลย -*-

หัวใจ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่