ตลกไทย เปลี่ยนไป

กระทู้สนทนา
ผมสังเกตมาหลายครั้งแล้วว่าตลกไทยเปลี่ยนไปจริงๆ
แต่ี่เข้าใจที่เค้าเปลี่ยนไปเพราะงานไม่มีหรือเปล่า
วันนี้เป็นเรื่องน่าเศร้าโดยแท้ ที่มาอ่านข่าวเจอ
แม๊ก ชวนชื่น โดนจับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

หลังจากที่ผมตอนเด็กชอบดูรายการ ชวนชื่นค่าเฟ่ มากๆ หลังๆเหมือนไม่เห็นค่อย
ออกทีวี ออกงานสักเท่าไหร่ (เหมือนจะไปทำเพลง)
แต่กลับมาคราวนี้ วันนี้นี่เอง ผมไม่คิดเลยว่าจะไปหลงผิด

ครั้งก่อนก็ นก เชิญยิ้ม แห่ง บ้านนี้มีรัก
ที่คนไทยเคยให้โอกาส แต่ก็ยังไม่ยอมเลิก

อีกคนนึงคือ ชาลี เชิญยิ้ม คนนี้ถ้าลองหาดูจากกูเกิ้ล
พอเห็นหน้าแล้วจะลอง อ๋อๆ (ผมก็คุ้นๆนิดนึง)

ผมไม่ทราบนะว่าพวกคุณเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับของสิ่งเสพติดได้ยังไง
ผมเข้าใจว่าทุกคนต้องทำงานหาเงิน เรียกปากเลี้ยงช่อง
แต่ผมคิดว่า งานมันมีแค่นี้หราครับ งานมันไม่ได้มีแค่นี้
แต่ทำไมเวลาไม่มีงานต้องมาทำงานกับพวกนี้ครับ
ผมไม่เข้าใจครับ คนที่เข้าไปแล้วก็ออกมาเหอะครับ
ผมว่าคนไทยให้โอกาสพวกคุณนะครับ

ผมเข้าใจว่างานช่วงนี้หายากนะครับ แต่อยากให้คิดอีกแง่นะครับ
วันนี้มันไม่ไช่วันของเรา เรากำหนดวันของเราไม่ได้หรอกครับ
แต่เราทำวันของเรา ให้ดีได้ ลองทำงานสุจริตดูนะครับ
ส่วนคนที่หลงผิดไปแล้ว
"ผมอยากให้ถอยมาก้าวนึงก่อนมาถามตัวเองดู ว่าตัวเองคิดถูกหรือยัง"

ผมให้กำลังใจนักแสดงตลกทุกท่านนะครับ สู้ๆครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview