[CR] ~ * ~ * ~ * ~ * ~ ........Mini Review ชวนไปร้านฮงเส็ง ปากเกร็ดค่า..………~ * ~ * ~ * ~

กระทู้รีวิว
ดอกไม้ดอกไม้  สวัสดีวันจันทร์ค่ะ  

วันนี้จะพาไปทานร้านอาหารริมแม่น้ำเจ้าพระยาซึ่งคาดว่าอายุร้านไม่น่าต่ำกว่า 30 ปีแล้วนะคะ  เก่าแก่มากๆค่ะ

ร้านนี้คือ .....ภัตตาคาร ริมน้ำ (ฮงเส็ง)

สถานที่ตั้งก็อยู่แถวท่าน้ำปากเกร็ดเลยค่ะ ติดกับสะพานพระราม 4

ถ้ามาจากห้าแยกปากเกร็ด วิ่งเข้าปากเกร็ดไม่ขึ้นสะพาน วิ่งจนจะถึงแม่น้ำ อาจจะจอดรถที่วัดบ่อ อยู่ซ้ายมือ หรือจอดรถ
ตรงกลางใต้สะพานพระรามสี่ก็ได้เดินมาริมแม่น้ำร้านจะอยู่ทางขวามือของสะพานนะคะ  ถามคนแถวนั้นได้ไม่หลงแน่นอนค่ะ

วันนี้รีวิวแบบสั้นๆ  รูปมีไม่มากค่ะ  ทานกันแบบเบาๆ   ใครว่างไปทานด้วยกันเลยนะคะอมยิ้ม04

ชื่อสินค้า:   ร้านฮงเส็ง
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่