วิธีแก้การนอนดึกของเด็กวัย6เดือน

กระทู้คำถาม

ลูกสาวอายุ6เดือนค่ะ กลางวันแทบไม่ได้นอน กลางคืนก็นอนดึกอีก มีวิธีไหนช่วยให้นนเร็วขึ้นมั้ยคะ

กลางวันนอนไม่เกินสองรอบ รอบละไม่เกิน5นาที อาบน้ำยังไม่ทันเสร็จแลยค่ะลูกตื่นซะแล้ว

ส่วนกลางคืนช่วงหัวค่ำไม่ได้ให้นอนค่ะ กินนมทำท่าจะหลับก็ไม่เคยหลับ กว่าจะนอนก็ห้าทุ่มเที่ยงคืน นี่ก็เพิ่งจะหลับ กลางคืนนอนยาวค่ะยันเช้าเลยจนเช้ามืดนมคัดต้องปลุกมากิน กว่าจะตื่นก็เก้าโมงสิบโมง อยากให้ลูกปรับเวลานอนค่ะให้นอนเร็วขึ้นตื่นเช้าขึ้นมีวิธีใหนบ้างคะ พยายามบังคับลูกนอนปิดไฟแล้วเอาเข้าเต้าพาลโมโหไม่ยอมกินนม ไม่ยอมอะไรทั้งนั้นร้องอย่างเดียว ร้องแหกปากเลยล่ะค่ะเราก็สงสารกลัวลูกจะจ็บคอ แม่ๆช่วยแชร์วิธีการเอาลูกนอนหน่อยนะคะ

เม่าเป็นลม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่