แนะนำกีต้าร์ไฟฟ้า ราคาไม่สูงนักให้ผมสักตัวนึงครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ครั้งแรกเลยของการตั้งกระทู้ห้องนี้

คือผมกำลังอยากจะมีกีต้าร์ไฟฟ้าตัวแรกสักตัวนึง เอาไว้หัดเล่นเพลง (หรือไปเรียน) หรือหัดโซโล่ ผมมีพื้นฐานกีต้าร์โปร่งบ้างนิดหน่อย (พวกครูพักลักจำ หัดเล่นเอาเอง) โดยแนวเพลงที่ชื่นชอบก็จะเป็นเพลงยุค 60-70 พวก CCR, Eagles พวกนี้ครับ อยากได้ไว้เล่นในบ้าน หรือไม่ก็เล่นตามเพลง ยามว่าง ๆ

อีกอย่างหนึ่งอยู่ต่างจังหวัดด้วยครับ คิดว่าคงต้องเข้าเมืองหลวงเพื่อไปซื้อ เลยต้องได้ข้อมุลพอสมควรก่อนไปเลือก

งบประมาณมีราว 3 พัน - 8 พันบาท (ไม่รวมตู้แอมป์ครับ) อยากได้ซุ้มเสียงคล้าย ๆ เพลงยุคดังกล่าว พอจะมีหวังไหมครับ

ขอบคุณครับ
หมายเหตุ
******ประการสำคัญเลย คือผมอายุ 36 ปีแล้ว ถ้าไปสมัครเรียนกีต้าร์ไฟฟ้านี่ (จะได้รู้พื้นฐาน) เขาจะรับไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่