(ญี่ปุ่น) คันโต VS คันไซ ชอบที่ไหนมากกว่ากันครับ

กระทู้สนทนา
แล้วชอบเพราะอะไรครับ ส่วนตัวผมไม่เคยไปเที่ยวประเทศนี้ ตั้งใจจะไปปี 56 นี้แล้วก็เลือกไปคันไซ เพราะ.....ช่วงที่ผมดูตั๋วเครื่องบิน  ตั๋วไปลงคันไซแอร์พอร์ตมันถูกกว่าไปลงนาริตะเลยซื้อไปแล้ว  เท่าที่ดูรีวิวในพันทิปผมว่ามันน่าสนใจทั้งสองที่เลย แต่ชีวิตที่ผ่านมาถ้าพูดถึงญี่ปุ่น จะนึกถึงโตเกียวอันดับแรก  

ไปครั้งแรกก็อยากจะประทับใจให้มากที่สุด เลยไม่รู้ว่าเลือกไปแถวคันไซก่อนจะประทับใจแค่ไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่