ช่วงนี้บนภูกระดึงยังมี "ทาก" อยู่ป่าวคะ อากาศเท่าไรแล้วน้อออ

กระทู้สนทนา
ตามหัวข้อเลยค่ะ  พอดีจะไปภูกระดึงเป็นครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ  เหนเค้าว่ากันจะมีทาก ต้องหาถุงกันทากใส่เดินกัน  แต่ช่วงนี้ไม่ใช่น่าฝน จะมีทากอยู่รึป่าวคะ

แล้วอากาศตอนนี้อยู่ที่เท่าไรแล้วคะ  จะใส่กางเกงขาสั้นเหนือเข่าเดินได้รึป่าว

เพราะเราชอบใส่ขาสั้นเดินฉีกขาสบายๆ คิดว่าน่าจะดีกว่า แต่กลัวเรื่องอากาศที่มันหนาวแล้วจะใส่ขาสั้นไม่ไหวค่ะ ไม่สั้นมากนะคะแค่เหนือเข่า

ยังไงมีอะไรเพิ่มเติมช่วยแนะนำให้ทีนะคะ จะได้เตรียมตัวไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ  ขอบคุนที่เข้ามาช่วยตอบค่ะ

ขอบคุนค่ะ  *-*
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่