ดวงวันนี้ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2562 โดย อ.วร กระดานโหรฯ

กระทู้สนทนา

ดวงวันนี้ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2562 โดย อ.วร กระดานโหรฯ

ลัคนา (ตามเวลาเกิด)

เมษ : ไม่พลาดทุกรายการในสิ่งที่ต้องการ​ งานนี้ถึงเวลาแล้วที่จะต้องปลดปล่อยความรู้สึกภายในใจของตัวเองออกมา​ ก็ถือว่าเป็นการผ่อนคลายได้ดีเลยนะครับ

พฤษภ : บางทีก็ต้องวางแผนแบบมีเงื่อนไขซับซ้อนพอสมควร​ เพราะในสถานการณ์นี้ก็ถือว่ายังไม่อยู่ในสภาวะปกติเท่าไหร่​ อย่ากดดันตัวเองมากเกินไปแล้วกันนะครับ

มิถุน : ตั้งใจทำหน้าที่ให้ดีที่สุด​ ทุกสิ่งอย่างบางทีมันก็ล้วนไม่ค่อยได้ดั่งใจ​ แต่อย่าผิดพลาดที่เราก็พอ บรรยากาศแบบนี้มันก็เหมือนทำดีเสมอตัว​ แต่ถ้าทำพลาดกลายเป็นผิดมหันต์เลยครับ

กรกฎ : ช่วงเย็นไปแล้วคงต้องดูสถานการณ์ดีๆหน่อยแล้วกันนะครับ​ อาจจะมีความวุ่นวายหรือเหตุการณ์ไม่ราบรื่นเกิดขึ้น​ ไม่ประมาทเป็นดีที่สุด

สิงห์ : บางอย่างเราไม่ได้อยากได้แต่มีคนจัดการหามาให้​ ก็คงต้องปล่อยให้เลยตามเลย​ เป็นการรักษาน้ำใจที่ดีต่อกันไป​ ไหนๆเขาก็หวังดีกับเราแล้ว

กันย์ : บางทีก็ต้องฝืนยิ้ม​ รับสภาพกับบรรยากาศที่เป็นอยู่​ ใครถามอะไรก็คงต้องตามน้ำไปก่อน​ ไม่อยากให้เขารู้ความจริงในสิ่งที่มันเก็บซ่อนอยู่ในใจ

ตุลย์ :  ระวังข้อมูลสำคัญสูญหาย​ ควรที่จะเก็บสำรองหรือบันทึกไว้ในหลายๆส่วน​ จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียเวลาแก้ไขในตอนหลัง

พิจิก : ยังถือว่ามีอำนาจในการต่อรองที่ดีอยู่​ แต่ก็ต้องอยู่บนเงื่อนไขของสิ่งที่ได้ตกลงกันไว้​ ภาพรวมถือว่าดีก็ต้องมองบวกกันไป​ จุกจิกเล็กๆน้อยๆก็อย่าไปใส่ใจมันเลย

ธนู :  สิ้นสุดภารกิจงานยากๆ​ ก็คงถึงเวลาที่ต้องฉลองหรือผ่อนคลายกันบ้าง​  หารางวัลให้กับตัวเอง​ จะได้เป็นแรงบันดาลใจในการสู้ในเวทีต่อไป

มังกร : มีแต่เรื่องที่ต้องคอยจัดการให้คนอื่น​ ทั้งๆที่ภารกิจตัวเองก็มีเยอะอยู่แล้ว​ แต่ก็ปฏิเสธลำบาก​ ก็คงได้แต่รับหน้าไปก่อน​ แล้วค่อยหาเวลาจัดการอีกที

กุมภ์ : ดูดีขึ้นทุกๆวัน​  ความมั่นใจเป็นสิ่งสำคัญ​ เพราะจะเป็นจุดเริ่มต้นในการที่เรามีความพร้อมในการทำหน้าที่ต่างๆได้ดี​  หลายอย่างกำลังไปได้สวยครับ

มีน : คิดบวกอยากจะต่อยอดในเรื่องของการลงทุน​ แต่จำเป็นที่ต้องคิดให้รอบด้านนะครับ​  ในแต่ละมุมมันอาจจะมีอะไรหลบซ่อนอยู่​ เก็บรายละเอียดดีๆ​ ครับ

#ติดตามฉบับเต็มได้ที่
https://pantip.com/profile/349866
https://pantip.com/profile/488480
============================
มหาทักษาพยากรณ์ (แยกรายละเอียดเพิ่มเติม) นับ 6 โมงเช้าเป็นวันใหม่

คนเกิดวันอาทิตย์ : อะไรที่ตั้งใจกลับไม่ได้​ แต่พอไม่ได้ตั้งใจก็กลับได้มาโดยง่าย

คนเกิดวันจันทร์ : เปิดรับฟังความคิดเห็นหลายๆมุมมอง​ แล้วมาปรับหาค่าเฉลี่ยที่เหมาะสมแล้วกันนะครับ

คนเกิดวันอังคาร :  ผ่านฉลุยในทุกๆ​เรื่อง​ เหนื่อยหน่อยแต่ก็ถือว่าเป็นไปตามแผนที่วางไว้

คนเกิดวันพุธกลางวัน :  ทำอะไรควรสอบถามให้ละเอียด จะได้ไม่ผิดพลาดในเครื่องของสเปคที่ตั้งใจไว้ครับ

คนเกิดวันพุธกลางคืน : สุขภาพเป็นสิ่งสำคัญ ควรที่จะเริ่มดูแลตั้งแต่ตอนนี้เลยนะครับ

คนเกิดวันพฤหัส : มีความมุ่งมั่นตั้งใจที่อยากจะทำอะไรแบบพิเศษ​ มีโอกาสมาถึงแล้ว

คนเกิดวันศุกร์  : แอบคิดถึงใครบางคนที่อยู่แสนไกล​ มีจังหวะที่ดีก็คงได้ทักทายพูดคุยกันบ้าง

คนเกิดวันเสาร์ : บนโลกใบนี้ไม่มีอะไรที่แน่นอน​ ก็ต้องยอมรับในเงื่อนไขของการเปลี่ยนแปลงนะครับ
=============================
ความหมายสีเสื้อผ้าวันนี้

แดง : มีความสามัคคี

ขาว,เหลือง : ไม่ค่อยราบรื่น

ชมพู :   มีทักษะในการเอาตัวรอดที่ดี

เขียว : โปรโมทประชาสัมพันธ์

ม่วง :  กล้าที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง

ส้ม, น้ำตาลอ่อน: เพิ่มพูนทักษะ

ดำ,เทา,น้ำตาลเข้ม : ปลดล็อคตัวเอง

ฟ้า,น้ำเงิน : เสริมบารมี

#ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่