VNL สัปดาห์แรก ไทย-เยอรมนี

ส่วนตัวเชียร์ทีมไทยอยู่แล้วครับ 5555555 
แต่ถ้าท่านใดได้ติดตามผลงานของทีมไทยในทัวร์นาเม้นต์ Montreux Masters ที่ผ่านมา คงรู้กันดีว่า ฟอร์มของสาวไทยในแมตช์หลังๆ ไม่เป็นที่น่าประทับใจนัก  ฮือ

ส่วนทางด้านทีมเยอรมนี แม้จะได้เข้าแข่งรายการมองเทรอซ์เหมือนทีมไทย และได้อันดับที่ต่ำกว่าทีมไทย แต่ทางด้าน Louisa Lipmann ก็เป็นผู้เล่นสายแบก ที่ทำแต้มได้มากเป็นอันดับต้นๆ ของทัวร์นาเม้นต์นี้เลยทีเดียว.......... 

มีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ คิดว่าทีมสาวไทยเราจะสามารถเล่นได้สูสีกับเยอรมนี  หรือมีโอกาสเก็บชัยชนะในแมทช์คืนวันพรุ่งนี้ได้มั้ยครับ 
อมยิ้ม05
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่