แท็ปเล็ต Lenovo MIIX 300 ลงวินโดว์ใหม่ยังไง?

ขอถามเทพแห่ง IT ท่านใดพอจะทราบ หรือมีวิธีไหนบ้างครับ ที่สามารถลงวินโดว์ใหม่ แท็ปเล็ต Lenovo MIIX 300 ได้ครับ
ปัญหาก็คือ ตอนแรกผม Recovery ปรกติ ทุกอย่างใช้งานได้ แต่ผมดันไปใช้โปรแกรมอัพเดตไดร์เวอร์ เพราะอยากให้ไดร์เวอร์เป็นเวอร์ชั่นใหม่รับ
แต่พออัพเดตไปได้ครึ่งทาง เครื่องมันค้าง หน้าจอดำ ผมเลยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ตั้งแต่นั้นมามันก็จำค่าแค่ตรงนั้นครับ (จำค่าตรงที่อัพเดตไดร์เวอร์ไปได้ครึ่งทาง) ลอง Recovery ใหม่แล้ว มันก็จำค่าอยู่แค่นั้นเหมือนเดิมครับ ไม่รู้จะทำยังไง ไปที่ศูนย์เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด เพราะความจำมันอยู่ที่เมนบอร์ด ราคาอยู่ที่ 9,000 กว่าบาท =_____=! มันๆๆๆแพงกว่าราคาเครื่องมือ1 อีกเหรอเนี่ย....
คุณน้อ...ออ...ออ...อ้อง เม่าตกใจ

เทพ IT ท่านใดพอมีประสบการณ์ ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วยเถิดค้าาาาบ เม่าจอแดง2
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่