ใช้ MBP mid 2012 อยู่ ถ้าเปลี่ยนคอมช่วงนี้ตัวไหนคุ้มบ้างคะ

กระทู้คำถาม
เครื่องปัจจุบันหนักมากค่ะ หิ้วไปกลับมหาลัยกล้ามแทบขึ้น แต่โดยรวมก็ยังพอทน แบตก็ได้อยู่ แต่ชอบค้างๆ มี beach ball หมุนประจำเลย ตอนแรกดู MBA ไว้ แต่ว่า HD ดันน้อยกว่าเครื่องปัจจุบันครึ่งนึง คิดหนักเลยค่ะ ควรใช้เครื่องเก่าต่อไปดีมั้ยคะหรือซื้อใหม่ตอนนี้มีรุ่นไหนแนะนำมั้ยคะ รุ่นใหม่ราคาก็แพงเหลือเกิน ร้องไห้
ปกติใช้ทำงาน pages/ keynote/ safari/ youtube ฟังเพลงไปเรื่อย ประมาณนี้ค่ะ มียกเครื่องไปพรีเซ้นงานนอกสถานที่บ้างค่ะ (ยังเป็นนิสิตอยู่นะคะ กะว่าจะซื้อกับ u-store ค่ะ)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่