แม่เจ้า Surface Studio ราคาเริ่มต้นไม่รวมภาษีนำเข้าอยู่ที่ 105,000 บาท T-T

ผมอยากได้ Surface Studio ครับ และช่วงนี้ใน YouTube ก็มีหลายคนได้ลองเล่นแล้ว เรียกได้ว่าเห็นแล้วอยากได้แบบสุดๆ เลย ผมก็เลยคิดในใจเงียบๆ (ฮ่า) ว่าฉันต้องจัดสักเครื่องถ้ามันจะมาไทย และในใจก็คิดว่ามันคงแพงแหละ สัก เจ็ดแปดหมื่น อะไรประมาณนั้น (เทียบเอาจากราคา iMac) เสร็จปุ๊ปเร็วกว่าใจ ก็เลยไปค้นดู https://goo.gl/LmoQF6 ตอนแรกคิดว่าราคามันยังไม่มา แต่มันมาหมดแล้วนี่นาทั้งราคาและสเปคและราคาที่ว่าคือ รุ่นต่ำสุด Core i5 อยู่ที่ 105,000 บาท (เอา 35 คูณนะครับไม่รวมภาษี) และรุ่นสูงสุดอยู่ที่ 147,000 ไม่รวมภาษี และแน่นอน ไม่รวม เจ้า Surface Dial ต้องจ่ายอีก 3,500 บาท T-T

ฝันสลาย แพงมาก แพงเกินกว่าจะเรียกได้ว่าเป็นของเล่น แพงเกินกว่าภรรยาจะให้ผ่าน ถ้าซื้อมาเล่น โอ้ว ถ้าราคานี้ ผมไปซื้อ Surface Book เสียดีกว่า (ไม่เปิดตัวในไทยเช่นกัน) หรือไม่งั้นรอมันถึงสักเจ็ดหมื่นค่อยซื้อ อาจจะอีกห้าปี ตอนนั้นอาจจะไม่อยากได้ละ ไม่แน่ใจว่าด้วยราคานี้ Microsoft จะเอาเข้าไทยมั้ย และถึงเอาเข้ามาในสถานศึกษาก็ต้องไปต่อสู้กับ iMac ที่เหมือนจะครองอยู่ตอนนี้

เพื่อนๆ ผู้อยากได้ มีใครจะถอยมั้ยครับ แล้วคิดยังไงกับราคาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่