สูบบุหรี่ไฟฟ้าแล้วทำให้เลิกบุหรี่จริงหรือลดการดูดบุหรี่จริง มั้ย ??

กระทู้คำถาม
การที่เราซื้อบุหรี่ไฟฟ้ามาสูบในราคาหลักพันนั้น
ไม่ว่าจะเป็นตัวจ่ายความร้อน อะตอม น้ำยา และอีกมากมาย ที่หมดไปกับสิ่งนี้ จะทำให้เราเลิกบุหรี่ ลดค่าใช้จ่ายบุหรี่ หรือ เป็นข้ออ้างในการอยากได้ของตามกระแสสังคมนิยมกันแน่ครับ ส่วนตัวผมก็ดูดบุหรี่จริงครับ เพื่อนของผมได้ให้เหตุผลการซื้อบุหรี่มาดังข้างต้น เลยอยากรู้ว่าเป็นเรื่องจริงมั้ยครับ เพราะผมเห็นก็ยังคงดูดบุหรี่จริงตามปกติไม่ได้รู้สึกน้อยลงเลย หรือเป็นแค่กระแสตามวัยรุ่น เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไงบ้างครับ ??
แสดงความคิดเห็น