ช่วยแนะนำอินเตอร์เน็ตแบบไร้สายทีครับผม

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้อินเตอร์เน็ตที่บ้านของผมอะครับ มันช้า และแพงด้วยครับคิดค่าบริการแล้วประมาณเดือนละ 2150 บาท แพงกว่าเน็ตบ้านอีกครับ พอดีที่บ้านเป็นลำคลองอะนะห่างจากถนนใหญ่ประมาณ 652.36 เมตร(วัดมาเรียบร้อย) พอลองตรวจสอบสถานที่ให้บริการหลายค่ายละ ทั้ง AIS 3BB True ต่างก็บอกไม่อยู่ในพื้นที่ให้บริการ ทั้งๆที่มันก็บอกครอบคลุมทั่วประเทศไทย(คุณหลอกดาว) ที่บ้านผมมีเสาปล่อยสัญญาณอยู่ 3 เสาครับ มีเสา AIS Dtac TOT ผมก็อยากติดอินเทอร์เน็ตที่มันแรงๆบ้างอะครับ พวกที่อยู่ติดถนนติดกันเดือนละ 500-1000 บาทได้เน็ตไป 30 Mb ขึ้น ผมเสียไปเดือนละ 2000 กว่า ได้เน็ตไม่ถึง 2 Mb แถมหลุดบ่อยด้วย ช่วยแนะนำทีครับว่าต้องติดแบบไหนถึงจะดี

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่