True ครับ upgrade internert จาก adsl มาเป็น Fiber ทำไมมันยุ่งยากขนาดนี้ครับ

เมื่อวานจึงได้เข้าไปที่ 0 เพื่อทำเรื่องเปลี่ยน true internert จาก adsl เป็น fiber แต่ จนท บอกว่า ต้องทำการยกเลิกของเก่าก่อน ซึ่งได้แก่ true vision, true online เพราะแต่เดิมผมได้ทำเรื่องผูกเอาไว้ ตาม โปร ที่ทางทรู ออกมานั้นคือ สุขคูณ 2, สุขคูณ3 แล้วจะมี จนท เข้ามาติดตั้ง ระบบใหม่ให้ใหม่

มัน Peak ตรงนี้ครับ จนท บอกว่า เมื่อช่างมาติดตั้งให้ใหม่แล้ว ทาง ผมจะสามารถใช้ได้แค่ internet แต่ไม่สามารถ สามารถ ดู true vision ได้เป็น เวลา 5 วัน !!! มันคือะไรครับ ทำไมถึงต้องดูไม่ได้ถึง 5 วัน แล้วถ้าผมแจ้งยกเลิก ตามที่ จนท บอกทางทรูจะตัดสัญญาณทั้ง true internet กับ true vision ตอนไหนครับ
ถ้าตัดเลย แล้วกว่า จนท จะมาติดตั้งให้ใหม่ ผมจะทำยังไครับ

แสดงความคิดเห็น