อุปกรณ์ป้องกันงู หนู แมลงสาป โผล่ออกมาจากโถส้วม !

ทุกท่านคงได้ยินข่าวงูโผล่โถส้วมแล้วนะ

จริงๆเรื่องงูย้อนท่อเกิดขึ้นในหลายๆประเทศ
แม้แต่อเมริกาเองก็พบได้ในหลายๆรัฐ

ซึ่งถ้าเป็นโถแบบชักโครก
มันจะมีอุปกรณ์กันสัตว์ไม่พึงประสงค์ย้อนเข้ามาในโถส้วมได้
ในอเมริกานี่เจอทุกเคส แมลงสาป หนู พอสซั่ม งู ตะขาบ กิ้งก่า

คนอเมริกาก็พยายามหาวิธีแก้ จนไปเจอนวัตกรรมของคนอังกฤษ
ที่เจอปัญหานี้มานาน แต่ของอังกฤษจะเป็นหนู เพราะอากาศที่หนาวเย็น
และมีท่อระบายน้ำขนาดใหญ่

ในเมืองไทยไม่แน่ใจว่ามีขายยัง
ขอตั้งชื่อให้ก่อนละกันว่า "ฝากันกลับสัตว์ไม่พึงประสงค์"

จริงๆก็ไม่มีอะไรซับซ้อน คือเป็นท่อข้อต่อตรง ที่มีฝาวาล์วกันกลับ
ที่จะยอมให้น้ำผ่านออกไปได้เมื่อกดชักโครก แต่จะปิดสนิทไม่ให้อะไรก็ตามที่มาจากอีกฝั่งเข้ามาได้

คนอังกฤษทำขายออกแบบมาหลายรุ่นให้เหมาะกับชักโครกในแต่ละประเทศด้วย

อายุการใช้งานประมาณ 30 ปี รับประกันจากผู้ขาย

สำหรับท่านที่เห็นข่าวแล้วกลัวจะเกิดกับไข่ของท่าน เอ้ย ตัวท่านเอง
ก็ขอแนะนำให้หาซื้อมาให้ช่างติดได้นะ หรือจะประดิษย์เองผมว่าคนไทยทำได้

ส่วนตัวแล้ว ผมเคยเจองูในโถเหมือนกัน โชคดีที่มันไปขดหลังฝาชักโครก
เลยรอดพ้นโดนฉกไปได้หวุดหวิด ทั้งๆที่เป็นห้องน้ำชั้น 2 ของบ้าน
ใจกลางกรุงเทพฯ ยังเกิดขึ้นได้

ใครกลัวจะเกิดขึ้นก็หามาให้ช่างติดนะครับ

ด้วยความปราถนาดี

จ ญ น ห อ ด ม

ข้อมูลทั้งหมดจากเพจผมเอง
เพจเจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่