##สูตรกุ้งถังง่ายๆแค่ 2 ขั้นตอน อร่อยจนต้องร้องหูยดังมาก! By ChingCanCook##

Hot ซะเหลือเกินกับเมนูกุ้งถัง ที่เสิร์ฟแบบเทมาบนโต๊ะ วันนี้ชุ้งชิ้งเอาสูตรมาฝากจ้า จะได้สนุกสนานกันทั้งครอบครัว วิธีการทำนั้นก็สุดแสนง่าย รับรองว่าดูเสร็จจะต้องกระตุกต่อมอยากทำของใครหลายคนแน่นอน วันนี้ชิ้งใช้แค่กุ้ง แต่ถ้าเพื่อนๆจะยกมาทั้งทะเล เราก็ไม่ว่ากันค่ะ อิอิ

วัตถุดิบที่ต้องเตรียม

1 กุ้งไม่ปอกเปลือก
           2 ข้าวโพดต้ม (ถ้าซื้อแบบดิบมาก็ต้มในน้ำผสมเกลือเล็กน้อย)

วัตถุดิบสำหรับซอส

1 น้ำพริกเผา
           2 มันกุ้งเสวย ที่เค้าขายเป็นกระปุกตามซุปเปอร์
           3 น้ำจิ้มไก่
           4 ซอสพริก
           5 กระเทียมสับละเอียด
           6 กะทิ
           7 เนยเค็ม
           8 เกลือป่นเล็กน้อย

เท่ต่อไปเราตามมาชมวิธีทำ กันเลยนะคะยิ้ม

ถ้าถูกใจ หัวใจหัวใจ ฝากโหวดแนะนำนะคะ เยี่ยมเยี่ยม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่