[SR] ลั้ลลารีวิวตอน ll. . มู๋น้อย . .ll. . TOTORO . .ll และ Panasonic GF8

ก่อนอื่นต้องกราบขอบพระคุณ ทาง Panasonic ก่อนเลยนะคะ
ที่ให้โอกาสเราเป็นหนึ่งในกลุ่มแรกๆที่ได้สัมผัสเจ้ากล้อง DSLM ตัวใหม่ล่าสุด “Lumix GF-8” ตัวนี้ พร้อมเลนส์ Kit 12-32mm

---------------------------------------------นานาขอบคุณนานาขอบคุณ-------------------------------------------------

โดยในรีวิวนี้ เราได้รับการสนับสนุนในส่วนของกล้องและเลนส์เท่านั้นนะคะ
ไม่ได้รับส่วนแบ่งทางการตลาด ค่าขึ้นรถลงเรือ ค่ารีวิว หรือค่าตอบแทนใดๆทั้งสิ้นจากทาง Panasonic
เพราะฉะนั้น รีวิวนี้ เป็น feedback จากผู้ใช้งานจริง ซึ่งอาจจะไม่ใช่การรีวิวแบบโปรเนาะ
เรียกว่าเป็นรีวิวบ้านๆ จากผู้ใช้งานหน้าบ้านๆคนนึงค่ะ >v<

อย่า!! อย่าตกใจค่ะ ที่เปิดกระทู้มาดูค่อนข้างทางการมาก 5555 ดูไม่ลั้ลลาเลยยยไรงี้
สารภาพเลยว่า แอบเกร็ง รุ่นนี้ตัวใหม่เลยนะเธออออออ กลัวทำของเค้าเป็นรอย 5555 แต่โอกาสมาถึงมือแล้ว ก็ต้องลองเล่นให้หนำใจ
เอาเป็นว่า ไม่ให้เป็นการเสียเวลา เรามาดูกันดีกว่าค่ะว่า เจ้า GF-8 ตัวนี้ จะมีอะไรพิเศษบ้าง ตามมาเลยค่า ^^

ขอบคุณภาพจาก google ค่ะ

ปล. รูปภายนอกของกล้อง Panasonic เป็นภาพจากกล้องรุ่นอื่นนะคะ
ปล.2 ภาพจะมีการตกแต่ง ย่อไฟล์และใส่ลายน้ำด้วยโปรแกรม photoshop จากไฟล์ jpg ที่ได้มาจากกล้องค่ะ
ชื่อสินค้า:   Panasonic Lumix GF8
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่