ฝากถึงคนที่เล่น App Wakie ด้วยค่ะ

เห็นมีเพจนึงแชร์ในFacebook แล้วคนไทยแห่เข้าไปเล่นเยอะเลย
เราก็เป็นหนึ่งในนั้นแต่แค่อยากส่องๆดูว่ามันเป็นยังไง
ปรากฏว่าเจอคนไทยเยอะเลยจ้า เมื่อคนไทยเล่นเยอะจะเกิดอะไรขึ้น ก็พิมพ์ไทยกันรัวๆเลยจ้ะ
สวัสดีฝรั่ง ,เป็นคนไทยให้พิมพ์เลข 9 จะได้รู้ว่ามีคนไทยเยอะแค่ไหนก็มา
ล่ะเป็นยังไงต่อหล่ะคะ ฝรั่งด่ากันตรึมม คนที่พอรู้เรื่องก็โพสขอโทษแทนคนไทยกันใหญ่
มีเด็กๆแจกไลน์กันด้วย ฝรั่งเขาก็มาเตือนว่ามันไม่ปลอดภัย โอ้ย ปวดหัวจริงๆหนูๆบางคนคิดว่าเป็นแหล่งหาคู่ไปซะล่ะ 555
นี้เลยจะมาสอนว่าถ้าอยากคุยภาษาไทยแล้วไม่โดนด่าก็โพสใน Feed ที่เป็น thai สิ
วิธีก็ง่ายแสนง่าย

ที่นี้จะเลขเก้าเลขแปดก็เชิญเลยจ้ะ5555 -___-
คือวิธีการเล่นจขกทก็ยังแม่น ใครแม่นๆมาแชร์วิธีการเล่นกันนะคะ
ที่อยากบอกก็มีแค่นี้แหล่ะจ้า ภาษาไทยเรางดงามน่าภูมิใจก็จริงแต่ควรใช้ถูกที่ถูกเวลานะจ้ะ   
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่