แชร์ประสบการณ์การหลอกแฟนครั้งยิ่งใหญ่ ที่ผมมีโอกาสทำได้แค่ครั้งเดียว!!

อะแฮ่ม… สวัสดีพี่ๆ น้องๆ ชาวพันทิปทุกคนนะครับ วันนี้ผมจะมาชวนเพื่อนๆ
ไปทำภารกิจครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิต คือ…
……..
………..
……………………………
ผมเพิ่งจะขอเลิกกับ ”แฟน” และเปลี่ยนเธอให้กลายมาเป็น “ภรรยา” ของผมครับ

ยิ้ม

เรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมกับแฟนเนี่ยคบกันมาประมาณ 8 ปีแล้ว ตลอดระยะเวลาที่คบกันก็มีทั้งหวาน ขม อมเปรี้ยว ให้ได้มีรสชาติ  ผ่านร้อนผ่านหนาวมาด้วยกันจนผมคิดว่าควรเลิกเป็นแฟนกับเธอได้ละ เลิกๆ ไปเลยแฟนเนี่ย แล้วไปเป็นอย่างอื่นที่เรียกว่า “ภรรยา” แทน หัวเราะ แต่จะขอแต่งงานดื้อๆ มันก็เหมือนพลาดอะไรดีๆ ไป เลยตั้งใจจะขอแต่งงานแบบเซอร์ไพรส์ แต่ก็นั่นแหละครับ ตอนแรกก็ไม่รู้จะขอไง จนมาได้ไอเดีย ที่ง่ายๆ และแฟนน่าจะชอบ เริ่มเลยละกันนะครับ เดี๋ยวจะรำคาญว่าทำไมไม่เล่าสักที ก็เล่าอยู่นี่ไง ก็เริ่มเลย ก็ประมาณว่า

เอิ่ม... การขอแต่งงานเนี่ย มันต้องมี แผนการ สถานที่ แหวนและดอกไม้ แผนของผมก็คือ หลอกให้แฟนมาช่วยเป็นนางแบบให้รุ่นพี่ของผมที่เป็นช่างภาพครับ เลยบอกแฟนไปว่า รุ่นพี่ผมคนนี้เนี่ยต้องการนางแบบมาถ่ายทำพอร์ตงาน ด้วยแฟนอยากได้รูปสวยๆ เรื่องก็เลยไม่ยาก เอาเป็นว่าแผนหลอกสำเร็จ ส่วนสถานที่ก็ไม่ใช่ที่ไหน คอนโดฯ ของผมที่ Centric Sea Pattaya เองครับ

แล้ววันจริงก็มาถึง ............. วันที่ “ผมจะขอเธอแต่งงาน” ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่