[CR] รีวิว รักษาสิว"ปวิธคลินิคเชียงใหม่"

สวัสดีครับเพื่อนๆ นี้เป็นกระทู้แรกของผม ผิดพลาด  ประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ
  ผมจะมารีวิว ความประทับใจ จากการรักษาสิวที่ปวิธคลินิคของผมให้เพื่อนๆดูนะครับ ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่า ก่อนหน้าที่ผมจะตัดสินใจไปรักษาที่ปวิธ ผมได้ลองใช้ครีมหลายยี่ห้อมาก อันไหนที่เขาว่าดี แพงแค่ไหนผมก็ลองหมด สุดท้ายเสียเงินไปโดยไม่มีอะไรดีขึ้นเลย มิหนำซ้ำ หน้าเยินกว่าเดิมอีก สิวนี้เห่อเต็มหน้าแบบคิดว่ามันรักษาไม่ได้แล้วร้องไห้ คราวนี้ผมเลยลองตัดสินใจเลิกใช้ครีม แล้วลองหาคลีนิคในเชียงใหม่ดู ก็มีเพื่อนหลายคนแนะนำให้มาที่ปวิธ ผมเลยลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็จะแนะนำ ตามงบและอาการของเรา คุณหมอใจดีมากครับ พี่ๆ พนง.ก็เป็นกันเอง เข้าไปครั้งแรกก็ประทับใจมาก(นี้ไม่ได้อวยนะครับเรื่องจริง) พอคุยกับคุณหมอเสร็จก็สรุปได้ว่า ให้ทำตัว Spong เต็มสูตร ก็จะมี เลเซอร์+สเต็มเซลล์+มาร์ค
  วันแรกที่ไปทำ
  ขั้นตอนแรก พี่พนง. ก็จะกดสิวให้เราก่อน(ทำตัวนี้ต้องกดสิวนะ ไม่งั้นสเต็มเซลล์จะทำงานไม่เต็มที่) กดสิวมือเบามากครับ
  ขั้นตอนที่ 2 ทำเลเซอร์เพื่อฆ่าเชื้อสิว ลบรอยดำริยแดง
  ขั้นตอนที่ 3 มาร์คหน้าจะมีมาร์ค ฆ่าเชื้อสิวกับคอลลาเจน(เราเลือกได้)
  ขั้นตอนสุดท้าย เติมสเต็มเซลล์ลงบนหน้าเรา เป็นอันเสร็จ
      เสร็จแล้วเราก็กลับมาดูแลเองที่บ้าน 1 สัปดาห์ ก็กลับไปทำเหมือนเดิมอีก ผมทำอยู่ 6 สัปดาห์ เห็นผลตั้งแต่สัปดาห์แรก รู้สึกได้ว่าสิวแห้งเร็วมาก ทำไปเรื่อยๆ จนครบ 6 สัปดาห์ หน้าดีขึ้นมาก ไม่คิดเลยว่าเป็นหนักขนาดนี้ มันจะหายได้
  ภาพก่อนรักษา 😵😲
แม้แต่จะล้างหน้ายังทรมาน ตอนนั้นคิดว่า แค่สิวแห้งก็พอว่ะ ทรมานเหลือเกิน ใครเคยเป็นจะเข้าใจดี😢

ผ่านไปหนึ่งสัปดาห์หลังจากการรักษาครั้งแรก เห็นได้ชัดเลยว่า แห้งเร็วมาก รู้สึกแฮปปี้ 😂

สัปดาห์ที่ 2 ก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ รอยดำ รอยแดงเริ่มจางลง

สัปดาห์ที่ 3 เห็นได้ชัดว่า รอยแดง หายไปเยอะเลย(ภาพนี้แสงน้อยไปหน่อย)

สัปดาห์ที่ 4 หน้าขาวขึ้น (ไม่ได้แต่งภาพนะ ภาพนี้แสงเยอะ + หน้ามัน เลยออกมาแบบนี้)

สัปดาห์ที่ 5 เกือบหายสนิทแล้วครับผม😄😄

ครั้งที่ 6 สัปดาห์สุดท้าย ยังเหลือหลุมสิวที่ต้องรักษาต่อไป ผมไม่ได้ถ่ายภาพที่เห็นหน้าชัดๆไว้ ขออภัยด้วยนะครับ (ภาพมีการผ่านแอพเล็กน้อย) ขออภัยในความไม่หล่อนะครับ อิอิ

เพื่อนคนไหนสนใจ หลังไมค์ได้นะครับ เดี๋ยวผมแนะนำให้ได้ (ผมไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด รีวิวเพื่อเป็นทางเลือกที่ดีให้เพื่อนๆได้พิจารณาครับ ใครที่เป็นเยอะๆเหมือนผม อย่าพึ่งท้อนะครับ ค่อยๆหาวิธีการรักษากันไป )ประหลาดใจ

ขอบคุณครับที่กรุณาอ่านจนจบ อาจจะอ่านแล้วงง ไม่เข้าใจก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ 😊
ชื่อสินค้า:   ปวิธคลินิคเชียงใหม่
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่