มีใครเคยใส่รองเท้าพับได้บ้างครับ

ผมมีแผนจะเดินทางไปต่างประเทศแบบเน้นเดินbackpack เร็วๆนี้ครับ แล้วกลัวว่าใส่รองเท้าผ้าใบนานๆจะปวดเท้า (เคยเจอปัญหานี้มาแล้ว)

เห็นเดี๋ยวนี้มีรองเท้าแบบพับได้ด้วย อยากรู้ว่าใช้งานได้จริงมั้ย ใส่แล้วรู้สึกยังไง เหมาะกับเดินบนถนนทั่วไปมั้ย

ใครเคยใช้ช่วยมาแชร์หน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
รองเท้าที่พับได้ส่วนใหญ่พื้นจะบางมาก บางกว่ารองเท้าฟองน้ำอีก ใส่เดินนานๆแบบไป backpack จะปวดส้นเท้าเพราะเวลาเดินส้นเท้าจะกระแทกกับพื้น

ผ้าใบที่บอกว่าใส่แล้วปวดเท้า เป็นพวกผ้าใบพื้นบางๆหรือเปล่าคะ เลือกแบบที่พื้นหนา จะช่วยซับแรงกระแทกเวลาเดินได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่