พึ่งได้ดู The Revenant จบ มีคำถามครับ (สปอยฉากสำคัญ)

กระทู้คำถาม
คนฝรั่งเศสที่ค้าอาวุธและม้ากับอินเดียแดงตอนแรก กับ กลุ่มคนฝรั่งเศสที่ลักผาตัวผู้หญิงไปข่มขื่นใช่กลุ่มเดียวกันหรือเปล่าครับ  (เหมือนผมจะเห็นหัวหน้ากลุ่มหน้าเหมือนกันมาก)
- ถ้าใช่ แสดงว่าที่อินเดียแดงรู้เพราะผู้หญิงคนนั้นที่พระเอกช่วยหนีไปบอก แล้วทำไมตอนนั้นกลุ่มอินเดียแดงยังตามล่าพระเอกจนตกเขาอีกครับ ทั้งๆที่พระเอกเป็นช่วยผู้หญิงแท้ๆ

หลังจากนี้ขอวิจารณ์นิดหนึ่ง ในเรื่องไม่ค่อยสมเหตุผล ตอนท้าย
1.ผู้กองห้าวไปไหมครับ ออกไปแค่2คน (ตอนแรกจะไปคนเดียวด้วยซ้ำ) ทั้งๆที่ผู้ร้ายมีปืน  จะให้เหตุผลว่าจ้างใครไปด้วยไม่ได้เพราะเงินหมด ก็ไม่น่าใช่เพราะเงินอยู่กับตัวร้าย เพียงแค่เสนอรางวัลนำจับ ถ้าจับตัวร้ายได้ก็จะได้เงินคืนมาจ่ายค่าจ้างได้ ทำตัวไม่เหมือนกับเป็นระดับหัวหน้าเลย
2.ตอนพระเอกหลอกตัวร้ายให้หลงกล โดยการไปเป็นศพอยู่ม้าตัวที่2  คือไม่เข้าใจว่าพระเอกทำไมมันต้องรอจนตัวร้ายรู้ตัวแล้วหันมาด้วย ทั้งๆที่ตัวร้ายเดินมาเปิดช่องให้ยิงตั้งนาน จะบอกว่ารอทางปืนมันก็แปลกๆ พระเอกค่อยๆขยับช้าๆ หันเฉพาะปืนมาก็ได้
2เรื่องนี้ทำให่ผมรู้สึกหน้งมันจะพยายามยัดเยียดบทต่อสู้ล้างแค้นตัวต่อตัวกับตัวร้ายมากเกินไปหน่อย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่