อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องที่พักในต่างประเทศ

รบกวนทีนะคะ พอดีจะไปประชุมที่ฮ่องกง ทีนี้เขาจะมีที่พักมาให้ฟรี เลยว่าจะนำเพื่อนไปด้วย คือทราบว่าผู้อื่นที่ไม่ได้ประชุมจะไม่สามารถใช้บริการใดๆ ของงานประชุม แต่ งงกะเรื่องที่พักค่ะ คือเข้าใจว่าสามารถให้คนนอกมาพักด้วยกันได้ แต่เขาบอกรายละเอียดว่ายกเว้นค่าอื่นๆที่ผูพักเพิ่มเรียกร้อง แต่ไม่เข้าใจกับคำว่า double occupancy fees ที่แปลได้คือค่าธรรมเนียมพัก2 คนปะคะ มันมีค่าไรบ้างอะคะ ปกติเวลาเขาจองที่พักให้เรานั้นเขาจะจองแค่พักคนเดียว แต่ห้องสำหรับ 2 คน หรือยังไงหรอคะ คือไม่เข้าใจตรงนี้อะคะ ถ้าอย่างงี้คือเราต้องเสียเงินเพิ่มเหรอคะ ประมานเท่าไรอะคะ จะเมลลถามกลับไปอีกรอบก้กลัวเขาตอบแบบเดิม คืออาจจะยิ่งงงกว่าเดิม T-T รบกวนช่วยทีนะคะ ไม่ค่อยเข้าใจจริงๆ T-T ขอบคุนค่ะ

แปะที่เขาส่งมาให้อะคะ เพื่อใครใจดีช่วยแปลอีกทีเผื่อเราแปลผิด ขอบคุน
"Delegates are permitted to share their room with a maximum of two guests who are not attending the meeting.  All additional costs incurred by guests are the responsibility of the delegate to pay in full.  This includes, but is not limited to, double-occupancy fees, charges for extra beds, guests' breakfast and all associated taxes.  Extra charges for guests are payable directly to the hotel upon check-out and under no circumstances will be covered by the meeting sponsor. Guests should not accompany delegates to any meetings or meeting related meals and functions, including private breakfasts.  "
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่