สอบถามคนที่อยู่ที่สิงค์โปร์เรื่องการสั่งซื้อวิตามินออนไลน์จากอเมริกาค่ะ

กระทู้คำถาม
คือต้องการสั่ง Bilberryอะค่ะ ที่ผ่านๆมาก็สั่งได้ไม่มีปัญหา แต่ล่าสุดที่เข้าเว็บvitamin world  มันสั่งไม่ได้แล้ว ขึ้นข้อความว่าตัวนี้ห้ามขายให้ประเทศไทย!
เลยอยากให้ทางญาติที่สิงค์โปร์สั่งให้ แล้วเราจะไปรับกลับเดือนเมษาค่ะ  แต่เราไม่รู้กฎอะไรของที่โน่นเรื่องการสั่งของออนไลน์จากตปท.อะค่ะ อย่างของประเทศไทย ถ้าไม่อยากโดนภาษี สั่งต่อครั้งก็ไม่ควรเกิน60 เหรียญ แล้วที่สิงค์โปร์หล่ะคะ มีอะไรที่เราต้องรู้ก่อนสั่งบ้าง จะได้เลี่ยงเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่