เคยกันไหม บัตรเครดิตรูดซื้อของไปแล้ว แต่ของที่ต้องการไม่มี หมดสต๊อก เลยให้ทางร้าน void ออกแต่วงเงินไม่ได้คืนทันที..!!

วันนี้ผม ไปซื้อของในงาน ไทยแลนด์โมบายเอ็กโป  ทำรายการรูดบัตร เรียบร้อยแล้ว แต่มือถือที่ร้านรุ่นที่ผมต้องการ ดัน หมดสต๊อก ทางร้านเลย ทำรายการยกเลิกยอดให้ มีใบสลิป ที่เขียนว่า void sale ออกมาเรียบร้อย แต่วงเงินไม่คืนกลับเข้าบัตรทันที เท่าที่ผมเจอมา พอทำการ void ยอดจะคืนเข้าบัตรทันที หรือ ผมเชย 555+ เพื่อนๆคนไหนมีประสบการณ์ มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ  ผมได้โทรถาม cc เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ไม่ต้องกังวลใจไป ต้องรอเที่ยงคืนนี้ก่อน รอให้ร้านสรุปยอด ระบบ สรุปยอด แล้วจะมียอดคืนเข้าบัตรให้ ผมทำรายการ ก่อนเที่ยง ตอนนี้ 5ทุ่มแล้ว ยอดเงินก็ยังไม่เข้า.. สงสัยต้องรอดูวันพรุ่งนี้แล้วล่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่