ขอคำแนะนำเรื่อง โคจิ ในขั้นตอนการหมักซอสถั่วเหลือหน่อยครับ

ผมอยากทำซอสถั่วเหลืองน่ะครับ หาอ่านดูจากเน็ตถึงวิธีและขั้นตอนการทำ แต่สงสัยตรงการเพาะเชื้อ จุลินทรีย์จำพวกเชื้อรา  ชื่อว่า Aspergillus oryzae  หรือ Aspergillus soyae  อยากถามเชื้อพวกนี้เกิดขึ้นเองจากการบ่ม หรือต้องซื้อเชื้อบริสุทธิ์มา หากต้องซื้อหาซื้อ/ติดต่อได้ที่ไหนครับ
ปล.หากต้องการความรู้พวกนี้มีหน่วยงานไหนให้ความรู้ได้บ้างหรอครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่