เรื่อง If clause main clause #second วิธีจำ

คือเราจะจำได้ในระยะสั้นๆ ไม่รู้ว่าใครเคยเป็นเหมือนกันบ้าง คืออ่านไปแล้วสอบ ผ่านมาอีกประมาณ15 นาทีก็ลืมแล้วก็สับสนว่าอะไรใช้กับอะไรนะ เอ๊ยลืมแล้วอ่า คือเราก็ทำความเข้าใจหลายรอบแล้ว คืออาจารย์บอกว่าเรื่องนี้ง่ายนะ แต่เรากลับเข้าใจอันอื่นมากกว่า มีวิธีจำแบบที่มันไม่สับสนไหมคะ คือไปถามเพื่อนเพื่อนก็พูดแบบเรางง เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมตัวเองงงเรื่องนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่