อยากแนะนำวิธิโทรตรวจสอบคะแนนสะสม (โดยเฉพาะ Kbank) ง่ายๆ โดยกดปุ่มเดียว

จริงๆเป็นวิธีเก่าครับ (ใครรู้แล้วก็อย่าว่ากันน้า) แต่พอช่วงนี้มีหลายๆท่านเล่น โปร แต้ม 20x กับ Kbank ซึ่งน่าจะลำบากในการตรวจสอบยอด แต้ม ว่าจะเข้าหรือยัง

ครั้นเวลาโทรก็กว่าจะกดนู่น นี่ เสร็จ ลำบากพอตัว

เลยอยากมาแนะนำให้ใันกดวิธี "อัตโนมัติ" ครับ โดยการตั้งหมายเลข โทรออก ตามรูปนี้

, = เครื่องหมายจุลภาค ซึ่งหมายถึงพัก (ในกรณีนี้)
และ ที่ blind*** ไว้คือ เลขบัตรเครดิต 16 หลัก

จากนั้นก็กดโทรออกปุ่มเดียวครับ รอซักครู่มันจะกดเข้าเมนูเช็คยอดเลยครับ ไม่ต้องกดเอง

ปล ใช้ได้กับทุกระบบตอบรับโทรศัพท์อัตโนมัติที่ต้องกดปุ่มครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่