ช่วยแนะนำร้านซ่อมiphone5s ดีๆราคาไม่แพงหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
น้องโฟนของเราซื้อมาปีกว่าแล้วค่ะ ตกก็หลายครั้ง ครั้งรุนแรงสุดตกเบาๆแต่เหมือนทำมุมองศาได้ดี

ทำให้ข้างในจอ ไม่ใช่กระจกนอกนะคะ ข้างในเป็นเส้นๆฟุ้งๆเหมือนลายน้ำอ่ะคะ เป็นเส้นคล้ายแตกร้าว

พอใช้ไป 3 วันก็จางหายไปเอง เหมือนไม่เคยเกิดรอยมาก่อน แต่ใช้ไปไม่กี่วัน หน้าจอโฮมอ่ะคะ

ตามไอคอน จะมีคล้ายๆเงา แล้วเป็นเส้นๆเงาๆสีดำๆจางๆ แล้วพีคสุดคือ ทัชสกรีนเพี้ยนมากค่ะ

เพี้ยนยังไง ก็แบบ เล่นๆอยู่ ทัชหน้าจอไม่ได้ ไม่ไป อยู่นิ่งๆเลย กดได้แต่ปุ่มต่างๆอ่ะคะ

วิธีแก้คือ กดล็อคหน้าจอ แล้วกดปลดล็อกด้วยลายนิ้วมือ แล้วก็เล่นต่อได้สักแปป ไม่ถึง 4นาที

ก็เป็นอีก ก็ล็อคจออีก เป็นแบบนี้ตลอดเวลา ไม่จำกัดว่าเครื่องจะร้อนหรือไม่ จะเช้าจะบ่าย

หงุดหงิดมาก เคยทักไปถามช่างซ่อม เค้าบอกเป็นไปได้ 2 อย่าง ไม่จอทัชเสีย ก็บอร์ดเสีย

อันไหนเสียก็เปลี่ยน ถ้าจอทัชเสีย 2500 บอร์ดเสีย 3500++ แพ๊ง แพง รอตังก่อน จะซื้อใหม่

ก็เสียดาย รอรับเครื่องฟรีจากทรู ก็ย้ายค่ายน๊านนาน แนะนำหน่อยค่ะ เอาแบบซ่อมดีๆอยู่ได้นานๆ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่