ถามคนที่เคยเรียนที่UWE university of the west of England เมือง Bristol ดีมั้ยคับ

ผมมีคำถามถเรื่องการเรียน แรงกดดัน และสภาพแวดล้อมที่Bristol ว่าเป็นยังไงบ้างครับ ผมมีความคิดว่าอยากจะไปเรียนด้านสถาปัตถภายในที่นั้น ถ้าจบออกมาแล้วกลับมาทำงานที่ไทยสภาสถาปนิกจะรับรองให้สอบเอาใบประกอบวิชาชีพมั้ยคับและ ผมมีความกังวลใจว่าตอนเรียนจะรอดมั้ย จะเหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อรึป่าว ผมรู้สึกเครียดและไม่มีความสุขในหลายๆเรื่องที่ประเทศไทย เรื่องเพื่อน สภาพแวดล้อม  รวมทั้งผมอยากจะพูดภาษาอังกฤษและพัฒนาทักษะภาษาได้คล่องและดีครับ ขอความเห็นเพื่อนๆช่วยแนะนำ ด้วยครับ     ของคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่