สัมภาษณ์วีซ่าอเมริกา ผ่านเรียบร้อยแล้วค่ะ ง่ายกว่าที่คิด

กระทู้คำถาม
วันนี้ไปสัมภาษณ์วีซ่าท่องเที่ยวมาค่ะ B2

รอบ 9:00 ไปถึงก็ 8:45 เช็คอินเอกสารฝากโทรศัพท์ผ่านด่านยามหน้าประตู
   ตรวจเอกสารช่องแรกใช้แค่ ds160 กับพาสปอร์ต พนังงานถามว่าเคยไปอเมริกาไหม วีซ่าหมดอายุเกิน 4 ปีรึยัง ของเรามีวีซ่าท่องเที่ยว กับวีซ่า j1 หมดอายุไปแล้ว
   เสร็จแล้วไปต่อช่อง 15 เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสาร เคยเปลี่ยนชื่อไหม บลาๆ เคยขอวีซ่าอเมริกาไหม เสร็จแล้วไปต่อคิว สัมภาษณ์จริงกับท่าน กงศุล เป็นผู้ชายไม่มีผม น่าร๊ากกกก

จนท:สวัสดีครับ
เรา: สวัสดีค่ะยิ้มให้เขาไปนิดหน่อย
จนท:ไปอเมริกาทำไมครับ (เป็นเป็นภาษาไทย)
เรา: รัวอังกฤษใส่ไม่ยั้ง ไปเยี่ยมพี่สาวและไปเที่ยวกับเพื่อนที่ลาสเวกัส (จนท.ก็รัวภาษาอังกฤษมาไม่ยั้งเหมือนกันเรยกลายเป็นว่าสัมภาษณ์ภาษาอังกฤษกันตั้งแต่ต้นจนจบ)
จทน: เคยไปอเมริกามาหรอ
เรา: ใช่ค่ะ ไปวีซ่า b2 กับ j1 เราดึงพาสปอร์ตเราขึ้นมาจะให้เขาดู
จนท: นางบอกไม่ต้องผมไม่ต้องการเอกสาร
จนท: พี่สาวคุณทำงานอะไร
เรา: xxxx
จนท: คุนทำงานอะไร
เรา:xxxxx
จนท: ผมจะส่งวีซ่าให้คุณภายใน 3 วัน
เรา: ยิ้มมมมแก้มบวม และขอบคุณไป 1 ทีอิอิ

บทจะง่ายก็ง่ายเอกสารแบกไปเยอะมากไม่ยอมดูอะไรเรย แม้แต่ทะเบียนการค้า ได้มาแบบ งงๆ อยากให้เพื่อนๆพี่ๆที่กำลังจะขอสู้ๆนะค่ะ มีความรู้สึกว่าเมื่อก่อนขอยุ่งยากกว่า ตอนนี้สะดวกในการขอมากขึ้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่