รบกวนสอบถามเรื่องจอ AOC e1659Fwu 16" class USB monitor

คือผมมี mac mini อยู่ครับ แล้วหาจอมาต่อเพื่อใช้งาน
กำลังสนใจ จอ AOC e1659Fwu 16" class USB monitor ครับ
ไม่ทราบว่าจะสามารถเอามาใช้งานกับ mac mini
คือเสียบเข้าพอร์ต USB แล้วจะใช้งานได้เลยหรือเปล่าครับ  
แล้วมันจะเข้ากันได้ดีกับ mac mini ไหมครับ (หมายถึงการใช้งานครับ)
อีกนิดนะครับ mac mini เป็น USB 2.0 แล้วจอเป็นแบบ USB 3.0 ใช้ร่วมกันได้ไหมครับ
ความรู้เรื่องคอมฯน้อยมากครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่