ถามเรื่องโหมด CMYK color photoshop

จะทำหนังสือโฟโต้บุ๊คค่ะ แบบเข้าโรงพิมพ์ เพิ่งรู้ว่าต้องใช้โหมด CMYK ทำเสร็จหมดแล้วตั้งเป็นแบบ rgb หมดเลย เลยลองแก้ สีจากสดๆมันมืดหม่นไปเลย แล้วถ้าพิมพ์หนังสือออกมา สีจะมืดๆหม่นๆแบบในคอมเลยรึเปล่าคะ แล้วก็ขี้เกียจแก้รูปข้างในแล้ว ถ้าเซฟเป็น rgb ไปจะมีผลอะไรคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1

สีจะมืดๆหม่นๆแบบในคอมเลยรึเปล่าคะ
<<< ใช่ค่ะ

ถ้าเซฟเป็น rgb ไปจะมีผลอะไรคะ <<< สีก็จะออกไม่ตรงกับแบบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่