ใครเคยเอาผลไม้หลายๆกิโล โหลดใต้ท้องเครื่องบ้างค่ะ ต้องทำยังไงค่ะ

พอดีจะซื้อส้มสายน้ำผึ้ง 10 กิโลกรัม กล่องใหญ่ จากอำเภอฝาง จ.เชียงใหม่ ไปภาคใต้ค่ะ อยากทราบว่าถ้าโหลดใต้ท้องเครื่องต้องทำไงยังให้ผลไม้ไม่ช้ำค่ะ ต้องห่อbubbleไหมค่ะ หรือแค่ Wrap เฉยๆ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ผมเคยเอา สตอเบอรี่สด มาจากเชียงใหม่ ประมาณ 8 กิโลโดยแยกใส่ตะกล้าส้มที่เป็นสีขาวๆ
ตะกล้าละ 4 กิโลครับ จาก เชียงใหม่-นครศรีธรรมราช

ผมไม่ได้ห่ออะไรเลยใส่แค่ตะกล้า แล้วบอกให้เจ้าหน้าที่ ที่เคาเตอร์เช็คอินติดแท็กให้ ว่าเป็นของแตกง่าย
หรือ บอกเข้าไปเลยครับว่าเป็นผลไม้ เจ้าหน้าที่จะจัดการให้

ผมเดินทางโดยเปลี่ยนเครื่อง CNX-BKK กับ การบินไทย รับของเสร็จ ขึ้นรถมาต่อเครื่องที่ดอนเมือง
มาต่อ DMK-NST กับ แอร์เอเชีย สตอเบอรี่ ก็ไม่เสียหายอะไรครับ โดยรวมดีมากครับ

ที่สำคัญบอกเจ้าหน้าที่ว่าเป็น ส้ม ช่วยติดแท็กให้หน่อยแค่นั้นพอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่