อยากรบกวน กูรู JP ขอความรู้เกี่ยวกับ KTP หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือ ผมมีแผนจะไป JP (Kansai) เดือน พ.ค. นี้ครับ ตอนนี้อยู่ในช่วงศึกษาหาข้อมูลอยู่ เอาง่ายเลยแล้วกันครับ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ KTP ในเมือง Kobe (เปลี่ยนจังหวัดหนึ่งในแผนที่จะไปเที่ยว) ครับ
คือ ผมก็ทำการบ้านเรื่องการเดินทาง อ่อ...บอกก่อนนิดนึงครับ ว่าตามแพลนของผม ผมคิดว่าจะไม่ใช้ JR Pass น่ะครับ แล้วระหว่างทำการบ้านเรื่องการเดินทางท่องเที่ยวในเมือง Kobe บน Google Map ก็เจอข้อสงสัยให้ งง นิดหน่อยครับ

อยากถามว่า มีวิธีสังเกตุบน Google map ไหมครับ ว่าการเดินทางด้วยรถไฟสายไหนที่ KTP สามารถใช้ได้บ้าง (หรือจะแนะนำรถบัสเพิ่มให้ด้วยก็จะขอบคุณมากเลยครับ)

จากภาพจะเห็นว่า ทั้งหมดไม่ใช่ของ JR แต่ก็ยังสงสัยว่า KTP สามารถใช้ได้ไหมครับ มันมีทั้ง Kaigan Line , Kobekosodu Tetsudo , Seishin-Yamate Line , Portliner , Hankyu-Kobe Line (อันนี้เท่าที่หาข้อมูลมาเหมือนว่า KTP จะสามารถใช้ได้)

รบกวนผู้ที่มีความรู้ช่วยแชร์ความรู้ให้ผมด้วยนะครับ อยากได้ทริคการวางแพลนการเดินทางที่สามารถใช้ KTP ได้ ว่าสังเกตุยังไงบน Google Map

ขอบคุณมากครับ

เม่าเนิร์ดเม่าตกใจ การเดินทางใน Jp นี่ งง จริงๆ เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่