กินลูกชิ้นปิ้ง เเล้วเจอแบบนี้ไหม แชรกันน่ะครับ

ปัญหาลูกชิ้นปิ้ง เป็นกันไหมครับ ? เวลาปิ้งเสร็จราดน้ำจิ้ม สังเกตุไหมบางร้านก็รูดไม้ออก บางร้านก็ไม่รูดไม้ออก

มันเป็นความสนุกที่อยู่ตรงนี้

ร้านที่รูดไม้ออก *กรณีมีลูกชิ้นหลายแบบรวมๆกัน
1.เวลากินมันส์มากจิ้มชิ้นไหนได้กินชิ้นนั้น คุณจะไม่มีสิทธิเลือก เพราะถ้าคุณเลือกมันจะไม่สนุก
2.คุณจะถูกบังคับให้จิ้มชิ้นที่อยู่บนสุด เพราะชิ้นล่างมันจิ้มยาก
3.คุณจะยอมเเพ้ลูกชิ้นถุงนี้ เพราะถ้าหากชิ้นที่คุณโปรดปรานนั้นจิ้มยาก คุณจะยอมแพ้มันทันที เเละเปลี่ยนไปจิ้มชิ้นอื่น
4.เจ็บใจที่สุดเมื่อ ชิ้นล่างอุดมสมบรูณ์ไปด้วยน้ำจิ้มแบบเเน่นๆ ในขณะที่ชิ้นบน แห้งเชียว
5.ชิ้นที่อร่อยน้อยสุด เม่งเหลือก้นถุงตลอด

ร้านที่ไม่รูดไม้ออก *กรณีมีลูกชิ้นหลายแบบรวมๆกัน
1.เวลาคุณกิน คุณจะใช้มือที่ถนัดจับที่ไม้เสียบลูกชิ้น เเละเอาไว้ข้างปาก ขนานกับพื้น เเละเริ่มกินชิ้นเเรกสุด นึกภาพตามดีๆ บางคนทำไมต้องเลื่อนศรีษะ ออกจากไม้เสียบลูกชิ้น บางคนนี้ขยับทั้งมือ ทั้งศรีษะเลย  ถ้าไม่เชื่อ ส่องกระจกกินลูกชิ้นดิ
2.มันหล่อตรงนี้ เลือกได้สนุกสนาน อยากกินชิ้นไหนก่อน ชิ้นไหนหลัง ตามใจสบายตัว
3.สังเกตุไหมเราจะกินชิ้นปลายสุด เเน่นอน มันเเซ่บ เพราะโดนน้ำจิ้มนัวร์ๆ เเต่พอกินเสร็จ ใส่กลับไปที่ถุง เท่านั้นล่ะ ถุงทะลุจร้า
4.เริ่มลำบากล่ะ เมื่อมีหลายๆไม้รวมกันในถุง ไม่ต่างจากการจับปลา 2 มือ หลายไม้เหลือกเกิน เชื่อดิ เเค่ 2 ไม้คุณก็ควบคุมไม่อยู่ จริงไหม ถ้ามีสัก 10 ไม้ ไม่ต้องสืบเลยครับ
5.ไม้ไหนที่ไม่อร่อยน่ะ เหลือจำนวนชิ้นมากสุดที่ไม้

ยังไงเพื่อนๆ ที่มาอ่าน มาแบ่งปันกันได้นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่