ทำไมคนไทยพูดภาษาอังกฤษไม่ได้? ทั้งที่เรียนมา 10 กว่าปี ตั้งแต่เด็ก จนม.6 ไปจนจบมหาวิทยาลัย

ขอเริ่มด้วย 10 ข้อนี้นะครับ... ที่เหลือ ช่วยกันเติม ช่วยกันเพิ่มได้เลยครับ

ทั้งหมดนี้รวมมาจากประสบการณ์ส่วนตัว ที่เจอมาด้วยตัวเองในฐานะที่เคยเป็นทั้งผู้เรียนและผู้สอน
และรวบรวมมาจากหลายๆคนนะครับ เห็นด้วย ไม่เห็นด้วยอย่างไร แชร์ความเห็นได้ครับ

มาช่วยกัน โหวต + เพิ่มไอเดีย + แชร์ความเห็น กันได้เลยครับ เข้ามาดู
*** ปิดโหวต วันที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2559 เวลา 05:36:41 น.
1. ทำไมคนไทยส่วนใหญ่ยังพูดภาษาอังกฤษไม่ได้ ทั้งที่เรียนภาษาอังกฤษมา 10 กว่าปี?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่