ใครเคยทำเด็กหลอดแก้ว กับ อ.เรืองสินคลินิคศูนย์แพทย์อรุณ บ้างมั้ยคะ ของเรา อ.ให้หมอใหม่เก็บไข่ให้

คือเราไปทำกิ๊ฟกับ อ.เรืองสิน ปกติขั้นตอนการเก็บไข่ อ.เรืองสินจะเป็นผู้เก็บไข่เองมั้ยคะ เพราะเคสเรา อ.ให้หมออื่น(อายุประมาณ20กว่า)ทำให้ เริ่มแรกเรานัดอัลต้าซาวน์ครั้งที่2และพบอ.เรืองสินวันศุกร์ หมอนัดเก็บไข่เย็นวันอาทิตย์ ก่อนทำมีฉีดยานอนหลับแต่เราไม่หลับระหว่างทำ เจ็บปวดมากรู้สึกถึงเข็มที่ทิ่มเข้าไปในมดลูกเจ็บขึ้นไปถึงเกือบช่วงเอวตอนดูดก็รู้สึกปวดแน่นมาก ปวดจนร้องแต่พยายามอยู่นิ่งๆ กัวกระทบกระเทือนข่ ...ไข่ตอนอัลตร้าซาวน์มี 14 ใบแต่ดูดออกมา9ใบ  ผ่านมา2วัน แล้ว เวลาเคลื่อนตัว ไอ ยังเจ็บระบมข้างในอยู่เลย .. เรากังวลว่ามดลูกยังระบมมากและนัดใส่ตัวอ่อนกลับเข้าไปวันศุกร์ที่จะถึง จะมีผลกระทบต่อการตั้งครรภ์มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น