อยากต่อวิศวะคอม ผู้มีประสบการ์ณช่วยเข้ามาตอบหน่อยครับ!!!!

ตอนนี้ผมอยู่ ม.3 จบแล้วจะไปต่ออาชีวะ สายอิเล็คทรอนิกส์จะดีไหมครับ ผมไม่รู้ว่าสายไหนมีเขียนโปรแกรมมากกว่า ถ้าไห้ไปต่อ ปวส. จะไปต่อสายไหนดีครับ ????

ปล. ที่ผมไม่เลือกสายสามัญ เพราะ พวกสายนี้มีดีๆน่าจะเป็นด้าน ฟิสิก เคมี ถ้าตั้งใจก็ดีไป แต่เท่าที่ผมเจอมากับตัวเองนะครับ เวลาผมเดินผ่านห้องเรียนพี่ม.ปลาย เห็นพวกเขาชอบเอาโทรศัพท์ ขึ้นมาเล่นเป็นส่วนใหญ่ หรือไม่ก็คุยบ้างอะไรบ้าง ฯลฯ แต่ถ้ามาเรียนสายอาชีพถึงจะคุยบ้างอะไรบ้าง แต่อย่างน้อยก็น่าจะได้อะไรมากกว่าแน่นอน (ความเห็นส่วนตัวนะครับถูกผิดขออภัย)

ปล2. ถ้าด้านฟิสิก เคมี ต้องใช้ ค่อยไปศึกษาเพิ่มเติมเอาทีหลังจะดีไหมครับ ????

ปล3. จบไปอยากเป็นวิศวะคอม หรือ โปรแกรมเมอร์ ถ้าเรียนพวกนี้จะเป็นได้ไหมครับ ????

ผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบทีนะครับ ขอบคุณมากครับ !!!!
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่