Mini review: ร้านอาหารเวียดนาม อร่อยราคาประหยัด 'แหนมเนืองคุณนิด'

สวัสดีค่ะ วันนี้ eatoodood ขอแวะมารีวิวฉบับเล็กๆกับร้านอาหารเวียดนามเจ้าประจำค่า กับร้านแหนมเนืองคุณนิด ตั้งอยู่ใกล้กับหมู่บ้านอัมรินทร์ แถววงเวียนหลักสี่ (สามารถทะลุหลังเซ็นทรัล รามอินทราเข้ามาได้ค่ะ) เนื่องจากไปทานกันแค่สองคน เลยสั่งมาแบบเบาๆ เริ่มเลยละกันเนอะ

หน้าตาของร้านนะคะ ลืมถ่ายรูปมา ขอยืมภาพจาก www.edtguide.com ค่ะ อมยิ้ม04

ปากหม้อญวน: 70 บาท

เมนูแรกคือปากหม้อนั่นเอง เสริฟมาทั้งสิ้น 3 ชิ้น ขอบอกว่าชิ้นใหญ่อยู่นะคะ แถมเครื่องก็จัดเต็มมากๆ ด้านบนโปะด้วยหมูยอและโรยกระเทียมเจียวทานแล้วเข้ากันดีค่ะ ส่วนน้ำจิ้มจะออกหวานนะคะ จานนี้ถือว่าคุ้มค่ะ อมยิ้ม05
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่