[รบกวนขอคำแนะนำ] โตเกียว 9 วัน ช่วยผมทำการบ้านทีครับ T_T

เนื่องจากโดนสั่งการบ้านโตเกียว 9 วัน จากแก๊งเที่ยว ส่งมาให้ทำนะครับ ผมเองก็ไม่เคยไปเลยสักครั้งเหมือนกัน คร่อกฟี้
เลยจะรบกวนเซียนโตเกียว ช่วยชี้แนะให้ทีครับ ว่าผมควรจะจัดตารางเที่ยว 9 วันเต็มในโตเกียวยังไงดี

Trip => โตเกียว 9 วัน 8 คืน ถึงสนามบินเช้า และกลับรอบค่ำนะครับ นอนโตเกียว 8 คืนเลยครับ
Plan => 1. Fuji 1 Day Tour  , 2. Nikko 1 Day Tour , 3. อีก 7 วันในโตเกียวล้วนๆ !!!

มาถึงคำถามละครับ PS. !!! ทริปนี้จะไม่มีการซื้อ JR Pass เพื่อความประหยัดนะครับ ^_^"
Question1 แบ่ง Trip เป็น 7 + 1 + 1 แบบนี้กำลังดีไหมครับ ผมไม่อยากเปลี่ยนที่พักนะครับผม ร้องไห้
Question2 Kamakura, Yokohama สองเมืองนี้น่าไปไหมครับ ถ้าไปจะได้ลดโตเกียวเหลือ 6 วัน ประหลาดใจ
Question3 ตั๋วไปกลับ Fuji กับ Nikko ใช้ Pass แบบไหนถึงจะคุ้มและประหยัดสุดครับ มีเวลาให้ทั้งวันเลยนะครับ ไม่เอาไม่พูด
Question4 โจทย์ใหญ่เลยครับข้อนี้ เนื่องจากผมทำการบ้านมา มีย่านที่น่าสนใจจะไปเยอะมากกกกกก จุ๊บๆ

จากข้อมูลที่ผมดูกระทู้รีวิวมาหลายๆอัน มีจับคู่สถานที่กันได้หลากหลายสุดๆ ผมเลยสรุปมาได้แค่จุดสำคัญที่ต้องแวะไปมาได้แบบนี้

สถานที่ที่ list มาในรายการนะครับ
Imperial Palace, Ueno Park, Ameyoko, Asakusa, Tokyo Tower, Tokyo Skytree, Akihabara,
Shibuya, Shinjuku, Harajuku, Kamakura, Odaiba, Tsukiji Market, ศาลเจ้า Meiji, Sensoji, Tokyo Metro Building

รบกวนเซียนโตเกียว ช่วยต่อจิ๊กซอว์ให้เต็ม 7 วันนี้ให้ทีนะครับ หรือถ้าขาดสถานที่สำคัญอันไหนไป ช่วยเติมให้ด้วยจะดีมากเลยครับ

จัดแบบหลวมๆก็ได้ครับ ใช้เวลาเดินเยอะๆ แวะร้านนั่งจิบกาแฟได้ เดินช๊อปปิ้งนานๆได้ เรียกว่าเที่ยวแบบเวลาเหลือเฟือนะครับ

ยิ้ม ขอขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆเลยครับ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่