ช่วยด้วยค่ะ..ส่งLINEไปแต่ไม่ขึ้นโชว์ในช่องแชท??

กระทู้คำถาม
คือเราเพิ่งอัพเดทLINEโฉมใหม่ รู้สึกงงๆนิดกับตรงช่องสนทนา คือตอนนี้เราตั้งเป็นให้เรียงแชทตามTime Recieved
แล้วทีนี้มันจะมีบางแชทที่เราส่งข้อความไปแล้วมันไม่ขึ้นรายชื่อแชทนั้น ว่าเป็นเป็นแชทล่าสุดที่ส่งไป แบบในรูปน่ะค่ะ

คือในรูปนี้เราส่งข้อความไปหาแชทนี้ที่เวลา01:22ก็ขึ้นในช่องรายชื่อแชททางด้านซ้ายมือตามปกติ

แต่อีกแชทหนึ่งเราส่งไปในเวลาเดียวกันแต่กลับไม่ขึ้นรายชื่อในตรงรายชื่อแชททางด้านซ้ายมือ เราต้องมานั่งsearchชื่อเอา ไม่ได้กดArchiveหรือDeleteนะคะ ข้อมูลเก่าก็ยังอยู่

รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะว่าเกิดจากอะไร และต้องทำไง  ขอบคุณค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่