ขอคำแนะนำนั่งรถไฟจากกรุงเทพ-กัวลาลัมเปอร์หน่อยค่ะ

เราต้องการนั่งรถไฟจากกรุงเทพไปกัวลาลัมเปอร์ แต่ลองหาข้อมูลดู รู้สึกว่าจะมี 2 ทางให้เลือก คือ

1. นั่งรถไฟจากหัวลำโพง กรุงเทพ-หาดใหญ่ แล้วต่อรถจากหาดใหญ่ไปกัวลาลัมเปอร์
2. นั่งรถไฟจากหัวลำโพง กรุงเทพ-บัตเตอร์เวอร์ธ แล้วต่อรถไปกัวลาลัมเปอร์

อยากถามคนที่เคยมีประสบการณ์นั่งรถไฟจากกรุงเทพไปกัวลาลัมเปอร์ว่าควรไปแบบไหนดี ที่สะดวกกว่ากัน ถามเพิ่มเติมเรื่องราคาตั๋วด้วยค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่บ้าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ : )
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่