รวมผลงาน "เอก KPN" ม้ามืดที่หลายคนลุ้นให้คว้าแชมป์ปีนี้ !

ได้รับคำชื่นชมล้นหลามเลยสำหรับ เอก kpn หลังจากร้องเพลง คิดถึง โชว์พลังเสียงเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ฟีดแบ็คดีมากๆ ถึงขั้นได้ตำแหน่ง โชว์ที่ดีที่สุดประจำสัปดาห์ คู่กับนักร้องสาวตัวแม่ของวงการอย่าง เจินเจิน ผมก็ถึงกับต้องไปนั่งค้นหาคลิปเก่าๆของน้องเค้ามาเสพกันเลย ฮ่าาาา เชื่อว่ามีหลายคนที่ชื่นชอบและอยากจะฟังเสียงเท่ๆของน้องเค้านะครับ กระทู้นี้เลยขอรวบรวมหลายๆเพลงที่ เอก kpn ร้องไว้ในนี้เลยก็แล้วกัน ใครชอบไม่ชอบยังไง หรืออยากจะแบ่งปันเพลงไหนที่ผมไม่ได้แปะไว้ ก็แนะนำพูดคุยกันในนี้ได้เลยครับ เผื่อจะเป็นกำลังใจให้น้องเค้าด้วย รู้สึกจะเป็นรุ่นเล็กที่สุดในครอบครัว KPN เลยใช่มั้ยเนี่ย

กดโลด
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ส่วนตัวคิดว่า เอก เป็นคนที่เนื้อเสียงดี ใช้เสียงเป็น เทคนิคที่ใช้ในแต่ละเพลงเค้าก็ทำได้ดีเข้ากับสไตล์เพลงดีนะ ไม่ใช่ว่าร้องแนวไหนก็ต้องแนวเดิมไปตลอด แต่เค้าก็มีลักษณะเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเองด้วย เรียกว่า เป็นนักร้องคุณภาพ อีกคนของวงการเลย ผมว่าคนนี้แหละ กรู๊ฟมาก น่าจะถูกใจทั้งกรรมการและคนดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่